Menene Manyan Cryptocurrencies 5 ban da Bitcoin?

Dole ne Bitcoin ya jagoranci duniyar crypto na dogon lokaci, kuma don haka galibi ana amfani da kalmomin crypto da Bitcoin sau da yawa. Koyaya, gaskiyar ita ce, kuɗin dijital ba kawai ya ƙunshi Bitcoin ba. Da yawa wasu nau'ikan cryptocurrencies suna cikin duniyar crypto. Manufar wannan post ɗin shine don ilimantar da masu karatun mu akan cryptocurrencies banda Bitcoin don samar musu da zaɓuɓɓuka masu yawa waɗanda za su zaɓa daga-idan sun yi niyyar yin saka hannun jari na crypto.

Don haka, menene manyan 5 cryptocurrencies banda BTC? – Bari mu fara da sunan farko a jerinmu, wato:

Litecoins:

An ƙaddamar da shi a cikin 2011, ana kiran Litecoin a matsayin 'azurfa zuwa zinari na Bitcoin.' Charlie Lee - wanda ya kammala karatun digiri na MIT kuma tsohon injiniya a Google - shine wanda ya kafa Litecoin.

Mai kama da Bitcoin, Litecoin cibiyar sadarwa ce mai rarrabawa, mai buɗewa wanda ke aiki ba tare da babban iko ba.

Litecoin yana kama da Bitcoin ta hanyoyi da yawa kuma sau da yawa yana sa mutane suyi tunani: "Me yasa ba za ku tafi tare da Bitcoin ba? Dukansu iri ɗaya ne!”. Anan ga kama: toshe ƙarni na Litecoin yana da sauri fiye da na Bitcoin! Babban dalilin da yasa 'yan kasuwa a duk duniya ke ƙara buɗewa don karɓar Litecoin.

Ethereum:

Wata hanyar buɗewa, dandamalin software mara daidaituwa. Crypto An ƙaddamar da kuɗin a cikin 2015 kuma ya ba da damar Smart Contracts da Rarraba Aikace -aikace don ginawa da gudanar da shi ba tare da ɓata lokaci ba.

Aikace -aikacen akan dandamalin Ethereum suna buƙatar takamaiman alamar ƙirar ƙirar - Ether. Dangane da manyan masu haɓaka Ethereum, ana iya amfani da alamar don kasuwanci, amintacce, da rarraba komai game da komai.

Ethereum ya fuskanci hari a cikin 2016 wanda ya ga kudin ya rabu zuwa Ethereum kuma Ethereum Classic.

A cikin tseren manyan cryptocurrencies, Ethereum shine na biyu mafi mashahuri kuma yana bayan Bitcoin.

zcash:

Zcash ya fito a ƙarshen 2016. Kudin yana bayyana kansa a matsayin: "idan Bitcoin kamar HTTP ne don kuɗi, Zcash shine https."

Zcash yayi alƙawarin samar da gaskiya, tsaro, da sirrin ma'amaloli. Har ila yau, kuɗin yana ba da ma'amaloli na 'garkuwa' don haka masu amfani za su iya canja wurin bayanai ta hanyar rufaffiyar lambar.

Dashi:

Dash asalin sigar sirri ce ta Bitcoin. Ana kuma san shi da 'Darkcoin' saboda yanayin sirrinsa.

Dash ya shahara don bayar da fa'idar rashin sani, wanda ke ba masu amfani damar yin ma'amaloli da ba za a iya gano su ba.

Kuɗin ya fara bayyana a kan zane na kasuwar dijital a cikin shekara ta 2014. Tun daga wannan lokacin, ya ɗanɗana babban fan da ke biye cikin ɗan gajeren lokaci.

Mai tsayi:

Tare da babban darajar kasuwa sama da $ 1bn, Ripple shine sunan ƙarshe a jerinmu. An ƙaddamar da kuɗin a cikin 2012 kuma an ba da biyan kuɗi nan take, amintacce, da ƙarancin farashi.

Lissafin yarjejeniya na Ripple baya buƙatar hakar ma'adinai, fasalin da ya sa ya bambanta da Bitcoin da sauran manyan cryptocurrencies.

Rashin hakar ma'adinai yana rage ikon sarrafa kwamfuta, wanda a ƙarshe yana rage latency kuma yana sa ma'amaloli cikin sauri.

Kammalawa:

Kodayake Bitcoin ya ci gaba da jagorantar fakitin crypto, abokan hamayya suna ɗaukar saurin. Kudi kamar Ethereum da Ripple sun zarce Bitcoin a cikin hanyoyin kasuwanci kuma suna haɓaka cikin shahara kowace rana. Ta hanyar wannan yanayin, sauran cryptos suna nan don zama kuma ba da daɗewa ba za su ba Bitcoin ainihin lokacin wahala don kula da tsayinsa.

Casin Casinos

Samu kyautar ajiya 100% har zuwa $ 1000, da 50 spins na kyauta

270% saka kudi har zuwa $ 20,000

100% bonus ajiya har zuwa 500 EUR - Kyauta ta yau da kullun, Cashback & VIP Club

$ 0.02 BTC Babu Bonus Deposit + 150% bonus ajiya har zuwa $ 1,050

Samu kyaututtuka na musamman ta hanyar shiga Club ɗin su na VIP

Wager 5 mBTC kuma karɓi 200 Free Spins!

100% bonus ajiya har zuwa 5BTC da 100 Free Spins

Kyautar ajiya 100% - Har zuwa 5 BTC/BCH/ETH ko 1000 USDT!

150% ajiya bonus har zuwa 300 EUR

Kyautar ajiya 100% Har zuwa 1.5BTC + Freespins 100